ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
> ราคากรองน้ำมันเครื่องของแต่ละศูนย์ ไม่เท่ากัน
น้องมะลิ
โพสต์ Nov 5 2010, 09:09 AM
โพสต์ #1

เด็กโต

กลุ่ม : Register Member

รุ่น:Exora
ระบบเกียร์:AT
สี:ขาว
สมาชิกชมรมหมายเลข:0331
ชื่อเล่น:เอิง
ชื่อเล่นรถ:น้องมะลิ
จังหวัด:ระยอง

ผมเพิ่งเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง 15000 โลไปไม่นาน ที่ศูนย์พญาไท ผมซื้อน้ำมันเครื่องไปเอง 400 บาท ศูนย์คิดค่ากรองน้ำมัน 145 บาท บวกภาษีกลายเป็น 155 บาท ค่าแหวน 42 บาท รวมทั้งหมดผมเสียเงินค่าถ่ายน้ำมันระยะ 15000 โลนี้ 597 บาท
ปกติผมจะเปลียนถ่ายที่ศูนย์พัทยา เค้าคิดค่ากรองน้ำมันเครื่อง 230 บาททุกครั้ง
ซึ่งดูราคากรองน้ำมันต่างกันเยอะมากครับ ต่างกัน 75 บาท ต่างกันเกือบ 50% rolleyes.gif รถคันเก่าผมใช้โตต้า ราคาแต่ละศูนย์ก็ต่างกันเล็กน้อยครับ แต่ไม่ต่างกันมากขนาดนี้
ไม่รู้ว่าอะไหล่ตัวอื่นๆราคาจะต่างกันขนาดไหนเนี่ย ohmy.gif
Go to the top of the page

+Quote Post
Indie
โพสต์ Nov 5 2010, 09:35 AM
โพสต์ #2

เด็กโต

สี:SILVER
สมาชิกชมรมหมายเลข:257
ชื่อเล่น:Indie
ชื่อเล่นรถ:ลูกจันทร์
จังหวัด:อยุธยา

QUOTE(น้องมะลิ @ Nov 5 2010, 09:09 AM) *
ผมเพิ่งเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง 15000 โลไปไม่นาน ที่ศูนย์พญาไท ผมซื้อน้ำมันเครื่องไปเอง 400 บาท ศูนย์คิดค่ากรองน้ำมัน 145 บาท บวกภาษีกลายเป็น 155 บาท ค่าแหวน 42 บาท รวมทั้งหมดผมเสียเงินค่าถ่ายน้ำมันระยะ 15000 โลนี้ 597 บาท
ปกติผมจะเปลียนถ่ายที่ศูนย์พัทยา เค้าคิดค่ากรองน้ำมันเครื่อง 230 บาททุกครั้ง
ซึ่งดูราคากรองน้ำมันต่างกันเยอะมากครับ ต่างกัน 75 บาท ต่างกันเกือบ 50% rolleyes.gif รถคันเก่าผมใช้โตต้า ราคาแต่ละศูนย์ก็ต่างกันเล็กน้อยครับ แต่ไม่ต่างกันมากขนาดนี้
ไม่รู้ว่าอะไหล่ตัวอื่นๆราคาจะต่างกันขนาดไหนเนี่ย ohmy.gif

ผมกำลังจะลองเปลี่ยนจากอู่ข้างนอกดูครับ น้ำมันเครื่อง 380+กรอง (ใช้ของ E-CAR) 140+ค่าแรง 50 บาท รวมเป็น 570 บาท ไม่รู้มีใครเคยเป็นหนูลองยาหรือยัง ถ้ายังก็จะลองให้ครับ ยังไงรถติดแก๊สก็หมดประกันเครื่องอยู่แล้ว ถ้าใช้แล้วไม่ดี ก็แล้วไป ถ้าดี ก็จะมาบอกให้ลองตามๆ กัน เวลาหมดระยะฟรีค่าแรง จะได้มีทางเลือกอื่นๆ ไม่ต้องพึ่งแต่ศูนย์อย่างเดียว

ปล. น้องมะลิช่วยแวะไปลงข้อมูลในกระทู้ รายละเอียด อุปกรณ์แก๊ส ให้ผมด้วยน๊ะครับ ขอบคุณครับ

+Quote Post
new191
โพสต์ Nov 5 2010, 12:40 PM
โพสต์ #3

เด็กโต

จาก : 431 ร้านวินัยพานิชย์ ต.หนองสาหร่าย อ.ปากช่อง จ.นม. 30130

ระบบเกียร์:AMT
สมาชิกชมรมหมายเลข:0291
ชื่อเล่น:นิว
ชื่อเล่นรถ:โอโม่
จังหวัด:นครราชสีมา

ผมเพิ่งสองพันก่าโลอีก

+Quote Post
rakjung
โพสต์ Nov 5 2010, 04:21 PM
โพสต์ #4

เด็กโต

กลุ่ม : Members
จาก : ร้านรักจัง 1-2

สี:บรอนเงิน
ชื่อเล่น:RakjungShop
ชื่อเล่นรถ:CrossMan
จังหวัด:มส.-ชม.

QUOTE(Indie @ Nov 5 2010, 09:35 AM) *
ผมกำลังจะลองเปลี่ยนจากอู่ข้างนอกดูครับ น้ำมันเครื่อง 380+กรอง (ใช้ของ E-CAR) 140+ค่าแรง 50 บาท รวมเป็น 570 บาท ไม่รู้มีใครเคยเป็นหนูลองยาหรือยัง ถ้ายังก็จะลองให้ครับ ยังไงรถติดแก๊สก็หมดประกันเครื่องอยู่แล้ว ถ้าใช้แล้วไม่ดี ก็แล้วไป ถ้าดี ก็จะมาบอกให้ลองตามๆ กัน เวลาหมดระยะฟรีค่าแรง จะได้มีทางเลือกอื่นๆ ไม่ต้องพึ่งแต่ศูนย์อย่างเดียว

ปล. น้องมะลิช่วยแวะไปลงข้อมูลในกระทู้ รายละเอียด อุปกรณ์แก๊ส ให้ผมด้วยน๊ะครับ ขอบคุณครับ

ล่าสุดไปเช็คสองหมื่นมาก้อได้รับคำแนนะนำจากช่างมาว่าใช้กรองตัวเดียวกะอีคาร์เช่นกันกับข้อมูลคุณIndieครับ แต่ผมก้อขอน้องเค้าเก็บกรองที่ถอดออกมาใส่กล่องกลับมาด้วยไว้เทียบอีกทีกันเหนียว อ้อ...ผมหิ้วน้ำมันเครื่อง Ptt racing ไปเอง หาตัว 0-40w ตั้งนานไม่ได้ เลยนั่งคิดไปคิดมาตามทฤษฏีแล้วรถเราติดแก้สนี่หว่าก้อใช้หนืดขึ้นอีกนิดตามที่เค้าว่าๆมาก้อถูกแล้วนี่^.^ หมดไปสองร้อยบาท ค่ากรอง 190 แหวน 10 บาทมั้ง

+Quote Post
soda_sonic
โพสต์ Nov 5 2010, 07:02 PM
โพสต์ #5

เด็กโต

จาก : กทม

รุ่น:GEN2
สี:Black
สมาชิกชมรมหมายเลข:60
ชื่อเล่น:soda
ชื่อเล่นรถ:เสิอดำ
จังหวัด:ปทุมธานี

หาซื้อจากข้างนอกแล้วเอาไปเองได้นะครับ

ตรงกับ mitsu mazda ผมเคยไปซื้อขง boss มาใช้ เขียนว่า proton mitsu mazda

+Quote Post
bangkokinsure202...
โพสต์ Nov 5 2010, 11:12 PM
โพสต์ #6

เด็กโต

จาก : นนทบุรี

ระบบเกียร์:MT
สมาชิกชมรมหมายเลข:0237
ชื่อเล่น:วิทย์
ชื่อเล่นรถ:...
จังหวัด:นนทบุรี

ง่ะเปลี่ยนกันถูกจัง

1000 โลโดนไป น้ำมันเครื่องคาสตรอล 850 กรอง 190 แหวน 40

5000 โลโดนไป น้ำมันเครื่องไม่บอกยี่ห้อ เกรดลดลง คิด 950 กรอง 190 แหวน 40 ไม่รวม vat ง่ะ

สงสัยจะคิดค่ายางรองโช๊ค

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว | 

ชุดภาษาไทย v1.235.0 ของ ipbsecret.com : 24th October 2014 - 02:47 AM