ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
> Avanza กับ Exora อะไรอืดกว่ากัน
โยยุ
โพสต์ Feb 4 2010, 03:27 PM
โพสต์ #1

เด็กโต

กลุ่ม : Members

รุ่น:Exora
ระบบเกียร์:AT
สี:ขาว
ชื่อเล่น:โย*ยุ
จังหวัด:ขอนแก่น

ระหว่างAvanza กับ Exora อะไรอืดกว่ากัน คะ พอดีว่า ปัจจุบัน ใช้ Avaza 1.3 เห็นสมาชิกเราบอกว่า Exora อืด..เลยอยากถามว่า ....มีที่อืดกว่า อ้วนซ่าสสสส อีกหรือคะ เชิญทุกท่านที่มีประสบการณ์ใช้รถทั้ง 2 รุ่นช่วยวิจารณ์ แบบหมัดต่อหมัด....ยกต่อยก ด้วยค่ะ
Go to the top of the page

+Quote Post
EXilver
โพสต์ Feb 4 2010, 03:41 PM
โพสต์ #2

เด็กโต

กลุ่ม : Members
จาก : นนทบุรี

สี:Silver
ชื่อเล่น:อิท
จังหวัด:นนทบุรี

ไม่มีประสบการณ์ขับ Avanza ครับ
แต่ขับ Jazz 1.5 ถ้าเทียบแล้ว น้อง exora อืดกว่าพอสมควรครับ
ช่วงแร่งแซง Jazz กินขาด exora ต้องหาจังหวะดีๆ ครับ ตัดสินใจแซงทันทีเหมือน Jazz ไม่ได้

ปล. เคยขับ Jazz แข่งกับ Avanza 1.5 ผมว่า Jazz แรงกว่า

+Quote Post
punk
โพสต์ Feb 4 2010, 04:20 PM
โพสต์ #3

เด็กโต

กลุ่ม : Register Member
จาก : นนทบุรี

ระบบเกียร์:MT
สี:ขาว
สมาชิกชมรมหมายเลข:0531
ชื่อเล่น:บุญแป๋ง
ชื่อเล่นรถ:อีร่า
จังหวัด:นนท์

QUOTE(โยยุ @ Feb 4 2010, 03:27 PM) *
ระหว่างAvanza กับ Exora อะไรอืดกว่ากัน คะ พอดีว่า ปัจจุบัน ใช้ Avaza 1.3 เห็นสมาชิกเราบอกว่า Exora อืด..เลยอยากถามว่า ....มีที่อืดกว่า อ้วนซ่าสสสส อีกหรือคะ เชิญทุกท่านที่มีประสบการณ์ใช้รถทั้ง 2 รุ่นช่วยวิจารณ์ แบบหมัดต่อหมัด....ยกต่อยก ด้วยค่ะ

ใครนี่...ปลอมตัวมาป่าว...

ผมนี่แหละใช่..2คันเลย..

เล่ายาว...ไว้ว่างๆจะมา..เหลาให้อ่าน..ครับ

+Quote Post
takasungi
โพสต์ Feb 4 2010, 04:37 PM
โพสต์ #4

เด็กโต

จาก : บางบอน พระราม2 พระราม3

สี:น้ำเงิน
สมาชิกชมรมหมายเลข:O156
ชื่อเล่น:กบ
ชื่อเล่นรถ:น้อง SORA AOI
จังหวัด:กทม

มาปูเสื่อรอ แต่คาดว่า ยกนี้ อ้วนมันซ่าส์กว่า น่าจะชนะไปแบบไม่เอกฉันท์นัก

คุณ takasungi ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Feb 4 2010, 04:37 PM

+Quote Post
parnthep
โพสต์ Feb 4 2010, 08:14 PM
โพสต์ #5

Exora The Most Value MPV

จาก : สมุทรปราการ

สี:ดำ
สมาชิกชมรมหมายเลข:0163
ชื่อเล่นรถ:Dark Panther
จังหวัด:สมุทรปราการ

งานนี้อ้วนซ่าส์ ได้เปรียบที่สปีดการชกที่เร็วกว่า แต่อีโซร่าได้เปรียบเรื่องน้ำหนักหมัดและความครบเครื่อง
มวยคู่นี้ไม่มีน็อคเอาท์แน่นอน แต่ฝ่ายไหนจะชนะคะแนน อิอิอิอิ ต้องรอกรรมการชี้ขาดคับ

+Quote Post
ODE
โพสต์ Feb 4 2010, 08:56 PM
โพสต์ #6

เด็กโต

จาก : ชลบุรี

สี:ขาวจั๊ว
สมาชิกชมรมหมายเลข:0186
ชื่อเล่น:โอ๊ต
ชื่อเล่นรถ:ying - ya
จังหวัด:ชลบุรี

ปัจจุบันผมใช้เจ้าอ้วนซ่า 1.5 ตัวท๊อปอยู่และตอนนี้ซื้อ EXORA เพิ่มอีกคัน (ยังไม่ได้รถ )
เท่าที่ทดลองขับ EXORA ถ้าจะให้เทียบเรื่องความอืด(ที่นัง 4 คน ) ผมว่าพอๆกัน
แต่ผมมองว่ามันก็ไม่ได้อืดจนหน้าเกลียด ถ้าคิกดาวช่วยมันมาเหมือนกันแต่เครื่องจะคำรามดังมากแค่นั้นเอง(เพราะ CC น้อยและต้องลากรอบ)
แต่ EXORA ปลายจะไหลกว่าและหนึบกว่า เงียบกว่า ไม่เหวอเมื่อเกิน 100 km/hr
แต่เจ้าอ้วนซ่าได้เรื่องประหยัดน้ำมันครับ ใครมีประสบการณ์ที่ต่างจากผมมาแชร์กันนะครับ

+Quote Post
parnthep
โพสต์ Feb 4 2010, 09:16 PM
โพสต์ #7

Exora The Most Value MPV

จาก : สมุทรปราการ

สี:ดำ
สมาชิกชมรมหมายเลข:0163
ชื่อเล่นรถ:Dark Panther
จังหวัด:สมุทรปราการ

QUOTE(ODE @ Feb 4 2010, 08:56 PM) *
ถ้าจะให้เทียบเรื่องความอืด(ที่นัง 4 คน ) ผมว่าพอๆกัน

อ้าววววว พลิกล็อคคับ ไอ้ผมก็นึกว่าอ้วนซ่าส์ หุ่นบางกว่า น้ำหนักตัวน้อยกว่า สปีดหมัดน่าจะดีกว่า
กลายเป็นว่าสปีดหมัดไม่ต่างกันซะงั้น แบบนี้อีโซร่าชนะน็อคแน่นอน
เพราะน้ำหนักหมัด และทางมวยครบเครื่องกว่าเยอะ ถ้าไม่เจอยื้อจนครบยกนะคับ

+Quote Post
ODE
โพสต์ Feb 4 2010, 09:35 PM
โพสต์ #8

เด็กโต

จาก : ชลบุรี

สี:ขาวจั๊ว
สมาชิกชมรมหมายเลข:0186
ชื่อเล่น:โอ๊ต
ชื่อเล่นรถ:ying - ya
จังหวัด:ชลบุรี

ถูกต้องครับท่านเทพ แต่ตอนนี้ผมเริ่มงอนน้อง exora แล้วได้รถช้าจริงๆๆๆๆๆๆ

ปล. แต่ยังไม่ถอยนะครับได้แต่บอกเจ้าอ้วนซ่าส์ ว่าเดี๋ยวเราต้องจอดบ่อยขึ้นแล้วนะจ๊ะ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว | 

ชุดภาษาไทย v1.235.0 ของ ipbsecret.com : 20th September 2014 - 08:45 AM