ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

7 หน้า V  « < 3 4 5 6 7 >  
Reply to this topicStart new topic
> Exora ระยอง, ลงชื่อชาวระยองใช้ Exora กันครับ
jacky07
โพสต์ Mar 12 2010, 02:45 AM
โพสต์ #81

เด็กโต

กลุ่ม : Register Member
จาก : จ.ระยอง

รุ่น:Exora
ระบบเกียร์:AT
สี:ขาว
สมาชิกชมรมหมายเลข:0227
ชื่อเล่น:ฮ้ง
ชื่อเล่นรถ:รถน้องจุน
จังหวัด:ระยอง

QUOTE(godp_ @ Dec 22 2009, 02:20 PM) *
ผมว่าพัทยาบริการสุดยอดแล้วครับ

สวัสดีเพื่อนๆชาวระยอง และชาว Proton ทุกท่าน ผมก็อยู่ระยองเหมือนกันครับ mellow.gif
เมื่อวันพุธที่ผ่านมาก็เพิ่งไปดูที่ศูนย์พัทยามา สนใจตัวท้อปแต่ที่โชว์รูมไม่มีรถ
คุยรายละเอียดแล้วเลยอยากฝากถามคุณจเรศหน่อยครับว่า
1. เห็นเซลล์(น้องผู้ชาย)บอกว่าถ้าตัวท้อป สีดำ มีรถออกได้เลย จริงหรือเปล่าครับ พอดีสนใจสีดำ
2. รายการของแถม ไม่มีอะไรพิเศษเลย มีแต่พื้นๆ เช่น ฟิล์ม ผ้ายาง พ่นกันสนิม 1 ครั้ง ไม่ทราบว่ามีอะไรพิเศษอีกหรือเปล่าครับ
3. ตั้งใจจะซื้อรุ่นนี้แนๆแล้ว แต่ลังเลว่าจะซื้อตอนนี้เลย หรือรองาน Expo ก่อนดี เผื่อมีข้อเสนอดีกว่านี้

**ใจอยากได้รถเร็วๆจัง จะได้ขับเร็วๆ..**

ปล.ใครรู้จักเต็นท์ที่ให้ราคารถดีๆมั่งครับ ว่าจะปล่อยคันเก่าด้วยครับ

Jacky
Go to the top of the page

+Quote Post
parnthep
โพสต์ Mar 12 2010, 07:51 AM
โพสต์ #82

Exora The Most Value MPV

จาก : สมุทรปราการ

สี:ดำ
สมาชิกชมรมหมายเลข:0163
ชื่อเล่นรถ:Dark Panther
จังหวัด:สมุทรปราการ

QUOTE(aejung @ Mar 8 2010, 04:08 PM) *
ผมเพิ่งได้รถเมื่อวันเสาร์ที่แล้วนี่เองครับ บ้านอยู่ใกล้โกล์ดบอลเฮาส์ครับ
เดี๋ยวก็เจอครับผมวิ่งเข้าในระยองบ่อย 3วันวิ่งไปเกือบสี่ร้อยโลแล้ว
เมื่อวานตอนเย็นก็เจอสีดำคันนึง วิ่งแซงผมไปทางมาบข่า

วันอาทิตย์ที่8ตอนเย็น น่าจะเลยห้าโมงครึ่งไปแล้ว ผมออกจากบ้านเพใช้เส้นระยองสายใหม่เข้ากรุงเทพ
พอออกจากทางแยกเข้าเมืองระยองได้สักพัก ก็เจอน้องโซระสีขาวคันนึงอยู่เลนซ้าย
ผมวิ่งอยู่เลนขวาตามดูอยู่สักแป๊บ ก่อนจะเร่งความเร็วตามรถคันหน้าผ่านไป
ว่าแต่ไอ้ทางไปมา่บข่าเนี่ย มันใช่เส้นที่ผมบอกหรือเปล่าเอ่ย
ถ้าใช่ น้องโซระคันสีขาวก็ของท่านaejung คันสีดำก็ไอ้ฟายทมิฬของผมแหละค้าบบบ

+Quote Post
aejung
โพสต์ Mar 12 2010, 08:06 AM
โพสต์ #83

เด็กโต

จาก : Rayong

สี:Solid White
สมาชิกชมรมหมายเลข:O175
ชื่อเล่น:chet
ชื่อเล่นรถ:คุณชาย
จังหวัด:Rayong

QUOTE(parnthep @ Mar 12 2010, 07:51 AM) *
วันอาทิตย์ที่8ตอนเย็น น่าจะเลยห้าโมงครึ่งไปแล้ว ผมออกจากบ้านเพใช้เส้นระยองสายใหม่เข้ากรุงเทพ
พอออกจากทางแยกเข้าเมืองระยองได้สักพัก ก็เจอน้องโซระสีขาวคันนึงอยู่เลนซ้าย
ผมวิ่งอยู่เลนขวาตามดูอยู่สักแป๊บ ก่อนจะเร่งความเร็วตามรถคันหน้าผ่านไป
ว่าแต่ไอ้ทางไปมา่บข่าเนี่ย มันใช่เส้นที่ผมบอกหรือเปล่าเอ่ย
ถ้าใช่ น้องโซระคันสีขาวก็ของท่านaejung คันสีดำก็ไอ้ฟายทมิฬของผมแหละค้าบบบ

โอ๊ะ!!โอ้ว! ที่แท้ก็รถท่านประธานนี่เอง แรงซะ ตามไม่ทันเลยอ่ะ

+Quote Post
chairoj2000
โพสต์ Mar 12 2010, 11:57 AM
โพสต์ #84

เด็กโต

กลุ่ม : Members
จาก : sattahip chonburi

สี:silver
จังหวัด:chonburi

QUOTE(jacky07 @ Mar 12 2010, 02:45 AM) *
สวัสดีเพื่อนๆชาวระยอง และชาว Proton ทุกท่าน ผมก็อยู่ระยองเหมือนกันครับ mellow.gif
เมื่อวันพุธที่ผ่านมาก็เพิ่งไปดูที่ศูนย์พัทยามา สนใจตัวท้อปแต่ที่โชว์รูมไม่มีรถ
คุยรายละเอียดแล้วเลยอยากฝากถามคุณจเรศหน่อยครับว่า
1. เห็นเซลล์(น้องผู้ชาย)บอกว่าถ้าตัวท้อป สีดำ มีรถออกได้เลย จริงหรือเปล่าครับ พอดีสนใจสีดำ
2. รายการของแถม ไม่มีอะไรพิเศษเลย มีแต่พื้นๆ เช่น ฟิล์ม ผ้ายาง พ่นกันสนิม 1 ครั้ง ไม่ทราบว่ามีอะไรพิเศษอีกหรือเปล่าครับ
3. ตั้งใจจะซื้อรุ่นนี้แนๆแล้ว แต่ลังเลว่าจะซื้อตอนนี้เลย หรือรองาน Expo ก่อนดี เผื่อมีข้อเสนอดีกว่านี้

**ใจอยากได้รถเร็วๆจัง จะได้ขับเร็วๆ..**

ปล.ใครรู้จักเต็นท์ที่ให้ราคารถดีๆมั่งครับ ว่าจะปล่อยคันเก่าด้วยครับ

Jacky

บอกว่าถ้าตัวท้อป สีดำ มีรถออกได้เลย จริงหรือเปล่าครับ พอดีสนใจสีดำ // เซลล์คนไหนครับ ทราบชื่อไหมครับ รบกวนขอทราบด้วยครับ

คุณ chairoj2000 ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Mar 12 2010, 11:59 AM

+Quote Post
jacky07
โพสต์ Mar 13 2010, 06:36 PM
โพสต์ #85

เด็กโต

QUOTE(chairoj2000 @ Mar 12 2010, 11:57 AM) *
บอกว่าถ้าตัวท้อป สีดำ มีรถออกได้เลย จริงหรือเปล่าครับ พอดีสนใจสีดำ // เซลล์คนไหนครับ ทราบชื่อไหมครับ รบกวนขอทราบด้วยครับ

เดี๋ยวไปดูใบเสนอราคาแล้วมาบอกให้นะครับ พอดีไม่ได้พกไว้ครับ ถ้าจริงไม่รู้ไปตัดคิวใครมาป่าวก็ไม่รู้

+Quote Post
chairoj2000
โพสต์ Mar 15 2010, 02:13 PM
โพสต์ #86

เด็กโต

QUOTE(jacky07 @ Mar 13 2010, 06:36 PM) *
เดี๋ยวไปดูใบเสนอราคาแล้วมาบอกให้นะครับ พอดีไม่ได้พกไว้ครับ ถ้าจริงไม่รู้ไปตัดคิวใครมาป่าวก็ไม่รู้

*** มารอฟังคำตอบ พี่ Jacky07 นะครับ ***

+Quote Post
PCYT
โพสต์ Mar 15 2010, 06:00 PM
โพสต์ #87

เด็กโต

สี:ขาว TOP
สมาชิกชมรมหมายเลข:0215
ชื่อเล่น:พิ
ชื่อเล่นรถ:Extimus

อยู่ระยองเหมือนกันครับ อยากเจอน้อง Exora ตอนนี้กำลังวิ่งรถโฉบตามล่าหาน้อง Ex ทั่งระยองเลย เสาร์ที่แล้วเจอสีขาวคันหนึ่งวิ่งเลี้ยวไปทางสวนศรีเมืองว่าจะตามไปยนโฉมสักหน่อย เสียดายติดไฟแดงฝั่งตรงข้ามไม่งั้นเหยีบน้องออส08 ไปกระแซะหนิดหนมแล้ว
ปล.ชื่อ PC ครับยินดีกับชาว Proton ระยองทุกครับแต่แอบหงอยนิดๆ เพราะรอน้อง Ex ขาว TOP ยังไม่รู้ว่าจะได้เมื่อไหร่เลย

+Quote Post
jacky07
โพสต์ Mar 15 2010, 06:07 PM
โพสต์ #88

เด็กโต

QUOTE(chairoj2000 @ Mar 15 2010, 02:13 PM) *
*** มารอฟังคำตอบ พี่ Jacky07 นะครับ ***

ต้องขอโทษด้วยที่มาตอบช้า วันเสาร์ที่ผ่านมาลองโทรไปคุยกับเซลล์คนที่ว่าแล้วว่ามีรถแน่เหรอ
จะได้รถจริงเปล่า ก็ได้รับคำยืนยันว่าได้ภายใน 1 อาทิตย์ เลยถามต่อไปว่า ไปตัดคิวใครมาป่าว
น้องเค้าก็บอกว่า ถ้ามีลูกค้ายกเลิกจอง พี่ก็ได้รถก่อน เลยสรุปว่าอาทิตย์เดียวจริงป่าวก็ไม่รู้
ลองโทรไปถามดูได้ครับ ชื่อคุณจุมพล อ่อนเกตุ (อู๊ด) 086-6231367
ผมเองก็กำลังตัดสินใจใน 1 -2 วันนี้แหละ ลังเลว่าจะรอมอเตอร์โชว์ดีหรือเปล่าอยู่

Jacky07

+Quote Post
yonod
โพสต์ Mar 15 2010, 07:44 PM
โพสต์ #89

เด็กโต

จาก : ระยอง

รุ่น:ไม่มี
ระบบเกียร์:AMT
ชื่อเล่น:โย

โยก็อยู่ระยอง สีดำตัวtop เหมือนพี่เลย วิ่งเส้นหลังแหลมทองทุกวัน

+Quote Post
godp_
โพสต์ Mar 16 2010, 10:06 AM
โพสต์ #90

เด็กโต

สมาชิกชมรมหมายเลข:O159

สามพันกว่าโลแล้วครับ กับ เวลาหนึ่งเดือนครึ่ง

+Quote Post
jacky07
โพสต์ Mar 16 2010, 01:14 PM
โพสต์ #91

เด็กโต

QUOTE(yonod @ Mar 15 2010, 07:44 PM) *
โยก็อยู่ระยอง สีดำตัวtop เหมือนพี่เลย วิ่งเส้นหลังแหลมทองทุกวัน

สวัสดีครับคุณโย เห็นว่าขายของที่แหลมทองใช่ไหมครับ
ไว้ได้รถแล้วคงได้เจอกันนะครับ เดี๋ยวไปอุดหนุน

+Quote Post
aejung
โพสต์ Mar 17 2010, 08:59 PM
โพสต์ #92

เด็กโต

สี:Solid White
สมาชิกชมรมหมายเลข:O175
ชื่อเล่น:chet
ชื่อเล่นรถ:คุณชาย
จังหวัด:Rayong

วันนี้ตอนค่ำวิ่งเส้นหลังแหลมทอง พบน้องEXสีดำติดไฟแดง แฟนชี้ให้ดูแต่ไม่ทันเห็น คิดว่าน่าจะเป็นของคุณโย หรืออาจจะเป็นพี่น้องท่านใด ผมขอโทษนะครับไม่เห็นแฟนบอกว่าเลื่อนกระจกลงด้วย ผมจะเลื่อนลงทักก็ไม่ทันซะแล้ว (กำลังเลี้ยวพอดี) โอกาสหน้าน้องEXระยองน่าจะนัดเจอกันนะครับ คุณชายผมจะได้มีเพื่อน

คุณ aejung ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Mar 18 2010, 07:54 AM

+Quote Post
chairoj2000
โพสต์ Mar 18 2010, 11:33 AM
โพสต์ #93

เด็กโต

รบกวนสอบถาม เพื่อนๆ ที่ออก รถจาก 0 พัทยา ไม่ทราบว่า ทางศูนย์พัทยา เรียกเก็บเงินค่า จดทะเบียนรถ exora เท่าไรครับ และค่ามัดจำป้าย (คืนเงิน เมื่อคืนป้าย) เท่าไรครับ เพราะเห็นในใบแจ้งว่า ค่าจดทะเบียนรถ 4,500.- ค่ามัดจำป้าย 3,000.- ถือว่าเป็นอัตราปกติ หรือเปล่าครับ

+Quote Post
q-exora
โพสต์ Mar 19 2010, 05:51 AM
โพสต์ #94

เด็กโตมาหน่อย
**

QUOTE(chairoj2000 @ Mar 18 2010, 11:33 AM) *
รบกวนสอบถาม เพื่อนๆ ที่ออก รถจาก 0 พัทยา ไม่ทราบว่า ทางศูนย์พัทยา เรียกเก็บเงินค่า จดทะเบียนรถ exora เท่าไรครับ และค่ามัดจำป้าย (คืนเงิน เมื่อคืนป้าย) เท่าไรครับ เพราะเห็นในใบแจ้งว่า ค่าจดทะเบียนรถ 4,500.- ค่ามัดจำป้าย 3,000.- ถือว่าเป็นอัตราปกติ หรือเปล่าครับ

ของผม ค่าจดทะเบียน 3,200 มัดจำป้ายแดง 2,000 ครับ

+Quote Post
yonod
โพสต์ Mar 20 2010, 03:17 PM
โพสต์ #95

เด็กโต

จาก : ระยอง

รุ่น:ไม่มี
ระบบเกียร์:AMT
ชื่อเล่น:โย

คุณ aejung โยเอง ว่าจะเปิดกระจกแล้วแต่ไม่ทัน ทะเบียน คุณ aejung ประมาณ 0700 ใช่ปล่าวค่ะ เอาใว้เจอกันใหม่ ทักทายกันใหม่นะค่

+Quote Post
PCYT
โพสต์ Mar 24 2010, 05:02 PM
โพสต์ #96

เด็กโต

สี:ขาว TOP
สมาชิกชมรมหมายเลข:0215
ชื่อเล่น:พิ
ชื่อเล่นรถ:Extimus

ไชโย น้องเซลล์โทรมาบอกว่าน้อง Ex มาแล้วขาว อวบ ระยองกำลังจะมีสมาชิกเพิ่มสักทีหลังจากที่รอมาเนิ่นนาน
ปล. ขอถามผู้รู้เรื่องฟิล์มกรองแสง ถ้าเลือกระหว่าง lamina กับ 3M อันไหนดีกว่ากัน แล้วสีไหนจะเข้ากับน้อง ExWhite ได้อย่างแจ่มแจ๋วบ้างครับ smile.gif

+Quote Post
godp_
โพสต์ Mar 29 2010, 06:59 PM
โพสต์ #97

เด็กโต

สมาชิกชมรมหมายเลข:O159

ระยอง สมาชิกเริ่มเยอะแล้วครับ

+Quote Post
JALEAN10_RY
โพสต์ Mar 30 2010, 10:32 PM
โพสต์ #98

**

คุณ จเรศ กรกมล
ผู้จัดการสาขาพัทยา

ผมสวัสดิ์ หงส์ทองสกุล จองไว้ประมาณ 2 สัปดาห์+ ตอนนี้ทางคุณอู๋ดแจ้งว่าจะมาวันศุกร์นี้ ไม่ทราบว่า confirm อยู่หรือเปล่าครับ (EXORA Manual) สีบรอ์น และคาดว่าจะติด NGV ด้วยกำลังรอรูปที่มีติดตั้งไปแล้ว ช่วยส่งมาที่ sawad2008@live.com ให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

+Quote Post
big_box
โพสต์ Mar 31 2010, 07:45 AM
โพสต์ #99

เด็กโต

จาก : สัตหีบ

สี:บอร์นเงิน
สมาชิกชมรมหมายเลข:0160
ชื่อเล่น:Chai
ชื่อเล่นรถ:big_box
จังหวัด:ชลบุรี

QUOTE(JALEAN10_RY @ Mar 30 2010, 10:32 PM) *
คุณ จเรศ กรกมล
ผู้จัดการสาขาพัทยา

ผมสวัสดิ์ หงส์ทองสกุล จองไว้ประมาณ 2 สัปดาห์+ ตอนนี้ทางคุณอู๋ดแจ้งว่าจะมาวันศุกร์นี้ ไม่ทราบว่า confirm อยู่หรือเปล่าครับ (EXORA Manual) สีบรอ์น และคาดว่าจะติด NGV ด้วยกำลังรอรูปที่มีติดตั้งไปแล้ว ช่วยส่งมาที่ sawad2008@live.com ให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

huh.gif ติด NGV. ด้วยหรอครับ ติดที่ไหนครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ บอกด้วยนะครับ ohmy.gif

+Quote Post
JALEAN10_RY
โพสต์ Mar 31 2010, 09:20 PM
โพสต์ #100

**

QUOTE(big_box @ Mar 31 2010, 07:45 AM) *
huh.gif ติด NGV. ด้วยหรอครับ ติดที่ไหนครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ บอกด้วยนะครับ ohmy.gif

+Quote Post

7 หน้า V  « < 3 4 5 6 7 >
Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว | 

ชุดภาษาไทย v1.235.0 ของ ipbsecret.com : 1st November 2014 - 06:22 PM