ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย ชมรมคนใช้รถยนต์โปรตอนในประเทศไทย

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

3 หน้า V  < 1 2 3 >  
Reply to this topicStart new topic
> ข่าว เอ็กซ์ฯ ตัวใหม่
4d56l200
โพสต์ Dec 17 2011, 02:47 PM
โพสต์ #21

เด็กโต

กลุ่ม : Members
จาก : 194/21 ม. 8 ต. บางละมุง อ. บางละมุง จ. ชลบุรี 20150

รุ่น:Exora
ระบบเกียร์:MT
สี:สีดำ
ชื่อเล่น:โอ๋
ชื่อเล่นรถ:Ink City
จังหวัด:ชลบุรี

มี ดิสเบรก 4 ล้อด้วย เจ๋งวะ happy.gif

Go to the top of the page

+Quote Post
hererich
โพสต์ Dec 17 2011, 07:07 PM
โพสต์ #22

เด็กโต

กลุ่ม : Register Member
จาก : เชียงใหม่

ระบบเกียร์:AT
สี:บรอนซ์เงิน
สมาชิกชมรมหมายเลข:0479
ชื่อเล่น:ฤทธิ์
ชื่อเล่นรถ:Lucky
จังหวัด:เชียงใหม่

...รอเครื่องติดรถมันโทรมก่อน...แล้วค่อยสั่งเครื่องใหม่มาลง...แค่นี้ก็แจ่ม...มะต้องคิดมากครับ...เ้พราะถ้าเอาไปเทริน...ผมว่าเราคงต้องเพิ่มอีกแยะเลย...ทำใจเถอะครับ... smile.gif smile.gif smile.gif smile.gif

คุณ hererich ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Dec 18 2011, 01:59 PM

+Quote Post
Hi-Jack
โพสต์ Dec 19 2011, 02:30 AM
โพสต์ #23

อยากเป็นลูกเสือ
*

เอาสีขาวมาให้ดูครับ

+Quote Post
ptj1200
โพสต์ Dec 19 2011, 10:14 AM
โพสต์ #24

เด็กโต

จาก : สุขุมวิท 101/1

สี:Blue Haze
สมาชิกชมรมหมายเลข:0342
ชื่อเล่น:ทูน
จังหวัด:กรุงเทพ

ตัวใหม่มีอะไรเจ๋งๆ หลายอย่างเลยครับ
ถ้าเมืองไทยเอาเข้ามาขาย น่าจะขายดีครับ

+Quote Post
new191
โพสต์ Dec 21 2011, 08:57 AM
โพสต์ #25

เด็กโต

จาก : 431 ร้านวินัยพานิชย์ ต.หนองสาหร่าย อ.ปากช่อง จ.นม. 30130

ระบบเกียร์:AMT
สี:ขาว
สมาชิกชมรมหมายเลข:0291
ชื่อเล่น:นิว
ชื่อเล่นรถ:โอโม่
จังหวัด:นครราชสีมา

น่าจะอีกนานกว่าจะเข้าไทย

+Quote Post
กระเจี๊ยว
โพสต์ Dec 21 2011, 10:53 AM
โพสต์ #26

เด็กโต

จาก : เด็กอุดรธานี ทำงานที่อยุธยา

สี:ขาวจั๊ว
สมาชิกชมรมหมายเลข:กระเจี๊ยว
ชื่อเล่น:ป๋อ
ชื่อเล่นรถ:น้องกระเจี๊ยว
จังหวัด:อยุธยา

อยากเปลียนกันชนหน้าคร๊าบบบบบบบบ

+Quote Post
nineyin
โพสต์ Dec 27 2011, 11:06 PM
โพสต์ #27

เด็กโต

สี:แดง
ชื่อเล่น:ยิ้น
ชื่อเล่นรถ:ร่ำรวย
จังหวัด:เชียงราย

จะมาเมื่อไหร่เนี๊ย

+Quote Post
anikuz
โพสต์ Dec 29 2011, 10:59 AM
โพสต์ #28

เด็กโตมาหน่อย
**

จากที่เขาทดสอบขับแซงในเมือง อัตราเร่งให้ความรู้สึกไม่ต่างจากรถเก๋ง 1800 cc. ที่ผมใช้อยู่เลยครับ แบบนี้น่าขับขึ้นเยอะเลยสำหรับเจ้า CFE ตัวใหม่นี้ แซงแล้วรู้สึกมั่นใจ
ว่าแต่มีใครรู้ข่าวบ้างหรือยังครับว่าจะเข้าไทยเมื่อไหร่ ถ้ามาภายในไตรมาสนี้ ผมจะได้รอ แต่หากนานกว่านั้นคงจะไปถอย Avanza ใหม่แทนซะแล้ว

คลิปทดสอบ
http://www.youtube.com/watch?v=KYoVEavrdh8...&playnext=1
http://www.youtube.com/watch?v=c3d8Kpx711U...lf=mfu_in_order

+Quote Post
hererich
โพสต์ Dec 29 2011, 12:09 PM
โพสต์ #29

เด็กโต

QUOTE(anikuz @ Dec 29 2011, 10:59 AM) *
จากที่เขาทดสอบขับแซงในเมือง อัตราเร่งให้ความรู้สึกไม่ต่างจากรถเก๋ง 1800 cc. ที่ผมใช้อยู่เลยครับ แบบนี้น่าขับขึ้นเยอะเลยสำหรับเจ้า CFE ตัวใหม่นี้ แซงแล้วรู้สึกมั่นใจ
ว่าแต่มีใครรู้ข่าวบ้างหรือยังครับว่าจะเข้าไทยเมื่อไหร่ ถ้ามาภายในไตรมาสนี้ ผมจะได้รอ แต่หากนานกว่านั้นคงจะไปถอย Avanza ใหม่แทนซะแล้ว

คลิปทดสอบ
http://www.youtube.com/watch?v=KYoVEavrdh8...&playnext=1
http://www.youtube.com/watch?v=c3d8Kpx711U...lf=mfu_in_order

...อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ...ผมเพิ่งจะขายอเวนซ่า แล้วมาใช้เจ้าเอ๊กซ์...ยังไงก็รบกวนท่านลองขับทั้งสองยี่ห้อนี้ก่อนจะตัดสินใจนะครับ...คือว่ามันต่างกันแยะเลย...ไม่ว่าความละเอียดของงาน...การทรงตัว...ความกว้างขวาง...ถามถึงปัญหา ผมก็เจอ...แต่ขอสงวนไม่บอกนะครับ...เพราะเดี๋ยวจะเสียมารยาท...ขอเป็นว่าให้ท่านไปลองขับ แล้วตัดสินใจด้วยตัวท่านเองดีกว่านะครับ...

...ปล...ขอบคุณกับไฟล์ที่แนบมาให้ชมครับ... biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif

+Quote Post
anikuz
โพสต์ Dec 29 2011, 03:43 PM
โพสต์ #30

**

QUOTE(hererich @ Dec 29 2011, 12:09 PM) *
...อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ...ผมเพิ่งจะขายอเวนซ่า แล้วมาใช้เจ้าเอ๊กซ์...ยังไงก็รบกวนท่านลองขับทั้งสองยี่ห้อนี้ก่อนจะตัดสินใจนะครับ...คือว่ามันต่างกันแยะเลย...ไม่ว่าความละเอียดของงาน...การทรงตัว...ความกว้างขวาง...ถามถึงปัญหา ผมก็เจอ...แต่ขอสงวนไม่บอกนะครับ...เพราะเดี๋ยวจะเสียมารยาท...ขอเป็นว่าให้ท่านไปลองขับ แล้วตัดสินใจด้วยตัวท่านเองดีกว่านะครับ...

...ปล...ขอบคุณกับไฟล์ที่แนบมาให้ชมครับ... biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมกำลังชั่งใจอยู่ ระหว่าง 3 ตัวนี้นะครับ

1. อแวนซ่า : ทีแรกไม่เคยอยู่ในความคิดผมเลย จนกระทั่งได้เห็นตัว 2012 ที่ปรับโฉมจากขี้เหร่ กลายเป็นหล่อจัดขึ้นมาได้ แถมเห็นบอกว่าปรับช่วงล่างให้ดีขึ้นด้วย ข้อดีที่เห็น ๆ คือ สวย ไม่แพง ชื่อเสียง ศูนย์บริการ งานประกอบดีขึ้นแล้ว ข้อเสียคือ ค่อนข้างแคบ โคลเคลง ผบ.ไม่ชอบลักษณะ tall boy ของมัน (ยังไม่ได้ลองขับจริง หาขับไม่ได้ อยากรู้เหมือนกันว่าอัตราเร่งเป็นเช่นไร)
2. ฟรีด : เกือบจองไปแล้ว แต่เซลล์มาเบี้ยวค่าประกันที่บอกว่าจะแถมให้กลับไม่แถม ข้อดี สวย ประตูสไลด์ ดูโปร่ง เครื่องเล็กประหยัด อัตราเร่งพอตัว (ลองขับแล้ว) ข้อเสีย แพงมาก เบาะแถวสองนั่งได้เพียง 2 คน
3. เอ๊กโซร่า : ตามข้อมูลอยู่นาน เพราะชอบรูปทรงมาก ๆ ที่คล้าย Wish (ผมว่าสวยกว่าเสียอีก) ข้อดี ถูก มีครบแทบทุกอย่างแล้ว ช่วงล่างเฟิร์ม ภายในกว้างขวาง ข้อเสีย วัสดุภายในดูก๊องแก๊งมาก เบาะแถวสองที่นั่งสั้นกว่าชาวบ้านเขานั่งไม่สบาย อืด และกินน้ำมัน และศูนย์บริการ/brand ที่ยังเป็นรองเจ้าตลาด แต่พอเห็นข้อมูลเจ้าเอ็กโซร่าตัวใหม่ที่ปรับปรุงเครื่องยนต์ ทำให้ต้องหันมาเหลียวดูอีกทีนะครับ

หากพอจะบอกถึงปัญหาของ Avanza กับผมได้จักขอบคุณมากครับ เพราะผมไม่มีโอกาสได้ขับสักที

+Quote Post
hererich
โพสต์ Dec 29 2011, 05:27 PM
โพสต์ #31

เด็กโต

QUOTE(anikuz @ Dec 29 2011, 03:43 PM) *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมกำลังชั่งใจอยู่ ระหว่าง 3 ตัวนี้นะครับ

1. อแวนซ่า : ทีแรกไม่เคยอยู่ในความคิดผมเลย จนกระทั่งได้เห็นตัว 2012 ที่ปรับโฉมจากขี้เหร่ กลายเป็นหล่อจัดขึ้นมาได้ แถมเห็นบอกว่าปรับช่วงล่างให้ดีขึ้นด้วย ข้อดีที่เห็น ๆ คือ สวย ไม่แพง ชื่อเสียง ศูนย์บริการ งานประกอบดีขึ้นแล้ว ข้อเสียคือ ค่อนข้างแคบ โคลเคลง ผบ.ไม่ชอบลักษณะ tall boy ของมัน (ยังไม่ได้ลองขับจริง หาขับไม่ได้ อยากรู้เหมือนกันว่าอัตราเร่งเป็นเช่นไร)
2. ฟรีด : เกือบจองไปแล้ว แต่เซลล์มาเบี้ยวค่าประกันที่บอกว่าจะแถมให้กลับไม่แถม ข้อดี สวย ประตูสไลด์ ดูโปร่ง เครื่องเล็กประหยัด อัตราเร่งพอตัว (ลองขับแล้ว) ข้อเสีย แพงมาก เบาะแถวสองนั่งได้เพียง 2 คน
3. เอ๊กโซร่า : ตามข้อมูลอยู่นาน เพราะชอบรูปทรงมาก ๆ ที่คล้าย Wish (ผมว่าสวยกว่าเสียอีก) ข้อดี ถูก มีครบแทบทุกอย่างแล้ว ช่วงล่างเฟิร์ม ภายในกว้างขวาง ข้อเสีย วัสดุภายในดูก๊องแก๊งมาก เบาะแถวสองที่นั่งสั้นกว่าชาวบ้านเขานั่งไม่สบาย อืด และกินน้ำมัน และศูนย์บริการ/brand ที่ยังเป็นรองเจ้าตลาด แต่พอเห็นข้อมูลเจ้าเอ็กโซร่าตัวใหม่ที่ปรับปรุงเครื่องยนต์ ทำให้ต้องหันมาเหลียวดูอีกทีนะครับ

หากพอจะบอกถึงปัญหาของ Avanza กับผมได้จักขอบคุณมากครับ เพราะผมไม่มีโอกาสได้ขับสักที

...ผมส่งให้ไปแล้วครับ...

+Quote Post
น้ำเค็ม
โพสต์ Dec 29 2011, 05:49 PM
โพสต์ #32

เด็กโต

จาก : ตรัง

สี:ขาว SE 04/2554
สมาชิกชมรมหมายเลข:0398
จังหวัด:ตรัง

avanza ตัว top ปี 2010 เคยไปนั่งขับแล้วครับ ของน้องที่ทำงาน รู้สึกได้เลยว่า exora แพงกว่า แต่ให้ที่นั่งคนขับที่สบายกว่ามาก ใช่คนขับ ขยับไปหลังได้ แต่ก็ไปกระทบแถว 2 อีก ยังไง exora เหนือกว่า ยิ่งถ้ารอตัวใหม่ รุ่น top คุณจะได้
- เครื่องใหม่ ไม่อืด ยกเว้นลูกหลานคนรอบข้างติดใจชอบนั่งกันเยอะ ๆ
- ดีสเบรค 4 ล้อ
- กระจกมองข้างแบบพับไฟฟ้า
- ระบบดีกว่าเยอะ ยกเว้นเวลาขายต่อ

ปล. ตัว top PREMIUM เท่านั้นที่จะมี auto cruise control ไม่เหมือนรุ่นปัจจุบันมีให้

ที่ผมสงสัยคือ
- Alarm & Keyless Entry Remote
- Tinted Windows
- Multipurpose Container

น่าเสียดายซื้อเร็วไปตั้ง 9 เดือน เฮ้อ วันที่ 1 ไปสวนสัตว์สงขลาดีกว่า smile.gif

+Quote Post
anikuz
โพสต์ Dec 30 2011, 08:16 AM
โพสต์ #33

**

ขอบคุณคุณ hererich และ คุณน้ำเค็ม มากครับสำหรับข้อมูล biggrin.gif

+Quote Post
Tc-cT
โพสต์ Dec 30 2011, 08:20 AM
โพสต์ #34

รับจ้างสร้างความอร่อย

จาก : Bangbo

สี:ขาว
ชื่อเล่น:ต้อม
ชื่อเล่นรถ:snowblink
จังหวัด:สมุทรปราการ

QUOTE(hererich @ Dec 29 2011, 12:09 PM) *

อยากได้ข้อมูลบ้างน่ะครับ พี่สาวกำลังจะออก"อแวนซ่า"ครับ

+Quote Post
sanchai_rayong
โพสต์ Dec 30 2011, 09:52 AM
โพสต์ #35

ระยองอาร์ต โทร.081-523-5875

จาก : ระยองฮิ ฮะ

ระบบเกียร์:MT
สี:ขาวล่าง ดำบน
สมาชิกชมรมหมายเลข:0324
ชื่อเล่น:(ต๊ะ)
ชื่อเล่นรถ:ยานพาหนะบนโลกมนุษย์
จังหวัด:ระยอง แห่งประเทศไทย

QUOTE(Tc-cT @ Dec 30 2011, 08:20 AM) *
อยากได้ข้อมูลบ้างน่ะครับ พี่สาวกำลังจะออก"อแวนซ่า"ครับ

blush.gif ท่านพี่ต้องไปเว็บ อแวนซ่า น่ะครับ
ในเว็บนี้ส่วนมากคุยเรื่อง เอ็กโซ่ร่า หมดครับ wub.gif

+Quote Post
anikuz
โพสต์ Dec 30 2011, 10:49 AM
โพสต์ #36

**

QUOTE(sanchai_rayong @ Dec 30 2011, 09:52 AM) *
blush.gif ท่านพี่ต้องไปเว็บ อแวนซ่า น่ะครับ
ในเว็บนี้ส่วนมากคุยเรื่อง เอ็กโซ่ร่า หมดครับ wub.gif

อิอิ...เข้าคลับไหน เขาก็ต้องบอกรถของเขาดีหมดแหละครับ
อย่างของ Avanza ข้อเสียที่ผมอ่านเจอในคลับ ก็มีทางแก้ไขที่เขาช่วยตอบกัน ดังเช่น

1.ขับเกิน 100 แล้ว รู้สึกโคลงไม่มั่นใจ --> ติดกันโครงหน้าหลังช่วยได้ รถสูงนะ..ต้องทำใจหน่อย รถครอบครัวอย่าขับเร็วเลย โช็ค สปริง ยางเปลี่ยนใหม่

2.กินน้ำมัน --> ถ้าเทียบกับรถแบบเดียวกันก็ถือว่าประหยัดแล้ว แต่ถ้ายังกังวลก็ติดแก๊สเลย

3.รูปทรงขี้เหร่ --> ชอบนะ...ใครไม่ชอบผมชอบ ยิ่งตอนนี้มีตัวใหม่แล้ว สวยเลย

4.วัสดุประกอบไม่ดี --> หลายปีที่ผ่านมาปรับปรุงไปเยอะแล้ว

5.อัตราเร่งแซงไม่ค่อยดี --> อย่าไปเทียบกับรถเก๋ง

6.ที่นั่งแถวสามกระเด้ง --> เปลี่ยนโช็ค นั่งกันเยอะๆ ขับใจเย็น ๆ เวลาเจอเนิน

สรุปสุดท้ายที่เป็นประโยคสุดฮิต คือ "ให้เราปรับตัวเข้ากับรถ ไม่ใช่ให้รถปรับตัวเข้ากับเรา"

สำหรับผม ผมใช้รถทีนึงเกือบ 10 ปี ดังนั้นจึงต้องหาข้อมูลให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ แล้วเปรียบเทียบดูข้อดี ข้อเสีย คงไม่มีรถคันไหนดีไปหมดทุกอย่าง แต่ต้องดูรถที่เหมาะกับเราที่สุดมากกว่านะครับ ยังไง Exora ก็ยังเป็นหนึ่งในตัวเลือกของผมด้วยเช่นกัน biggrin.gif

+Quote Post
Indie
โพสต์ Dec 30 2011, 11:24 AM
โพสต์ #37

เด็กโต

สี:SILVER
สมาชิกชมรมหมายเลข:257
ชื่อเล่น:Indie
ชื่อเล่นรถ:ลูกจันทร์
จังหวัด:อยุธยา

ถ้าจะเอา อ้วนซ่า ไม่เอา Exora ขอให้เชื่อผมเถอะนะครับ
เอา Space Wagon มือ2 ราคา 7 แสนปลายๆ หรือ เอา Wish มือ2 ราคาเดียวกัน หรือผมว่าเอา แจ๊ส ไปเลย ยังดีกว่า ครับ
ขับรถเก๋ง สบายกว่าขับรถกระบะ ครับ ท่านรู้ใช่ไหมครับ อ้วนซ่า ก็คือ ไดฮัดสุ แปะตรา โตโยต้า ทำในอินโด คนที่จีน เค้าเรียกว่า DAIHATSU XENIA ครับ
ที่มันกระโดก กระเดก กระเด็นกระดอน เพราะมันเป็นช่วงล่างรถกระบะล้วนๆ ก็ไม่ต่างอะไร กับท่านขับรถ ไดฮัดสุ สองแถว สีแดงๆ ที่รับส่งคนเข้าซอย อะครับ เป็นเป็นช่วงล่างตัวเดียวกัน ดัดแปลงนิดหน่อย

กับ Exora ที่คนข้างนอก คนที่ไม่เคยใช้ เค้ากลัวกันไม่กี่อย่างหรอก ครับ
1 กลัวบริษัทแม่ ประวัติเก่ามันไม่ดี
2 กลัวอะไหล่ (อันนี้ เลิกกลัวได้แล้ว อะไหล่เทียบ บานเลยครับ ไม่เชื่อไปถามช่างวัฒน์ดูได้)
3 กลัวราคาตก โห.....ใช้ 10 ปี ราคามันตกแทบไม่ต่างกัน ครับ

และถ้าซื้อ อ้วนซ่า มาแล้ว ลองคิดดูครับ ราคาที่คุณจะต้องเสียเงินปรับแต่ จะต้องหมดอีกกี่หมื่น ดีไม่ดี ราคาจะมาเท่า Exora ซะละมั๊ง ครับ

ถ้าท่านจะซื้อรถ 7 ที่นั่ง ผมไม่ได้ยุให้ท่านใช้ Exora นะครับ แต่ผมคัดค้าน ที่ท่านจะใช้อ้วนซ่า ครับ ตัวเลือกที่ดีกว่ามากๆ ยังมีอีกหลายยี่ห้อ นะครับ

คุณ Indie ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Dec 30 2011, 11:37 AM

+Quote Post
anikuz
โพสต์ Dec 30 2011, 03:03 PM
โพสต์ #38

**

QUOTE(Indie @ Dec 30 2011, 11:24 AM) *
ถ้าจะเอา อ้วนซ่า ไม่เอา Exora ขอให้เชื่อผมเถอะนะครับ
เอา Space Wagon มือ2 ราคา 7 แสนปลายๆ หรือ เอา Wish มือ2 ราคาเดียวกัน หรือผมว่าเอา แจ๊ส ไปเลย ยังดีกว่า ครับ
ขับรถเก๋ง สบายกว่าขับรถกระบะ ครับ ท่านรู้ใช่ไหมครับ อ้วนซ่า ก็คือ ไดฮัดสุ แปะตรา โตโยต้า ทำในอินโด คนที่จีน เค้าเรียกว่า DAIHATSU XENIA ครับ
ที่มันกระโดก กระเดก กระเด็นกระดอน เพราะมันเป็นช่วงล่างรถกระบะล้วนๆ ก็ไม่ต่างอะไร กับท่านขับรถ ไดฮัดสุ สองแถว สีแดงๆ ที่รับส่งคนเข้าซอย อะครับ เป็นเป็นช่วงล่างตัวเดียวกัน ดัดแปลงนิดหน่อย

กับ Exora ที่คนข้างนอก คนที่ไม่เคยใช้ เค้ากลัวกันไม่กี่อย่างหรอก ครับ
1 กลัวบริษัทแม่ ประวัติเก่ามันไม่ดี
2 กลัวอะไหล่ (อันนี้ เลิกกลัวได้แล้ว อะไหล่เทียบ บานเลยครับ ไม่เชื่อไปถามช่างวัฒน์ดูได้)
3 กลัวราคาตก โห.....ใช้ 10 ปี ราคามันตกแทบไม่ต่างกัน ครับ

และถ้าซื้อ อ้วนซ่า มาแล้ว ลองคิดดูครับ ราคาที่คุณจะต้องเสียเงินปรับแต่ จะต้องหมดอีกกี่หมื่น ดีไม่ดี ราคาจะมาเท่า Exora ซะละมั๊ง ครับ

ถ้าท่านจะซื้อรถ 7 ที่นั่ง ผมไม่ได้ยุให้ท่านใช้ Exora นะครับ แต่ผมคัดค้าน ที่ท่านจะใช้อ้วนซ่า ครับ ตัวเลือกที่ดีกว่ามากๆ ยังมีอีกหลายยี่ห้อ นะครับ

ขอบคุณท่าน Indie มากครับสำหรับข้อมูล เห็นภาพเลยครับ... happy.gif
ทำให้มีข้อมูลการตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับ

+Quote Post
hererich
โพสต์ Dec 30 2011, 04:08 PM
โพสต์ #39

เด็กโต

QUOTE(Tc-cT @ Dec 30 2011, 08:20 AM) *

...จัดให้แล้วครับท่าน...

...จงเฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ...แต่อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็น...นานาจิตตังครับ...

...ถามผม...ผมว่าดีทั้งคู่แหละครับ...เพียงแต่เจ้าอ้วนซ่า มันตัวเล็กไปหน่อยแค่นั้นเอง...ลูกสาวผมเค้าโตขึ้น เลยอยากให้เค้ากระโดดโลดเต้นได้สะดวกขึ้นแค่นั้นเอง... tongue.gif tongue.gif tongue.gif tongue.gif

+Quote Post
น้ำเค็ม
โพสต์ Dec 30 2011, 08:27 PM
โพสต์ #40

เด็กโต

จาก : ตรัง

สี:ขาว SE 04/2554
สมาชิกชมรมหมายเลข:0398
จังหวัด:ตรัง

ตอนแรกก็เคยเทียบกับ avanza เหมือนกัน ราคาตัว top ต่างกันเป็นแสน แต่ไปสิงอยู่ avanza อยู่ก็เข้าใจว่าซื้อมาต้องมาแต่งโน่นแต่งนี่เอง ซึ่งมันเกี่ยวกับความปลอดภัย ก็เลยกัดฟันจนโยกซื้อ exora เพราะรถพร้อมใช้งานไม่ต้องแต่งอะไรเพิ่มนอกจากพวกเสิรมความสะดวกสบาย
ซื้อผิด ขาดทุน แต่บางท่านก็ขาย exora ไปเหมือนกัน เหตุของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ไม่ลองดู pajaro spot ขายดีมากน่ะ ผมก็ลองนั่งแล้วเหมือนกัน สรุป รถเรา Exora นั่งสบายที่สุด smile.gif

+Quote Post

3 หน้า V  < 1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

RSS Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว | 

ชุดภาษาไทย v1.235.0 ของ ipbsecret.com : 2nd October 2014 - 09:13 AM